ಪದ್ಮ ಭೂಷಣ

ಪದ್ಮಭೂಷಣ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪುರಸ್ಕೃತರು

ಕ್ರ.ಸಂ

ಹೆಸರು

ಕ್ಷೇತ್ರ

ವರ್ಷ

1.     

ವಿ. ನರಹರಿ ರಾವ್

ನಾಗರಿಕ ಸೇವೆ

1954

2.    

ಕೋಡಂದೇರ ಸುಬ್ಬಯ್ಯ ತಿಮ್ಮಯ್ಯ

ನಾಗರಿಕ ಸೇವೆ

1954

3.

ನಾರಾಯಣ ಸುಬ್ಬರಾವ್ ಹರ್ಡೀಕರ್

ಸಮಾಜ ಸೇವೆ

1958

4.

ಕುಪ್ಪಳ್ಳಿ ವೆಂಕಟಪ್ಪಗೌಡ ಪುಟ್ಟಪ್ಪಗೌಡ

ಸಾಹಿತ್ಯ-ಶಿಕ್ಷಣ

1958

5.

ಮೈಸೂರು ವಾಸುದೇವಾಚಾರ್ಯ

ಕಲೆ

1959

6.

‍ಆರ್‌.ಕೆ.ನಾರಾಯಣ

ಸಾಹಿತ್ಯ- ಶಿಕ್ಷಣ

1964

7.

ಪ್ರಭುಲಾಲ್ ಭಟ್ನಾಗರ್

ವಿಜ್ಞಾನ –ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ

1968

8.

ಕೆ.ಶಿವರಾಮ ಕಾರಂತ

ಸಾಹಿತ್ಯ-ಶಿಕ್ಷಣ

1968

9.

ಎಂ.ಸಿ.ಮೋದಿ

ವೈದ್ಯಕೀಯ

1968

10.

ಸತೀಶ್ ಧವನ್

ವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ

1971

11.

ಗಂಗೂಬಾಯಿ ಹಾನಗಲ್‌

ಕಲೆ

1971

12.

ಜಿ.ಜಿ.ಬೇವೂರ

ನಾಗರಿಕ ಸೇವೆ

1972

13.

ಯಶೋಧರ ದಾಸಪ್ಪ

ಸಮಾಜ ಸೇವೆ

1972

14.

ಯಶೋಧರ ದಾಸಪ್ಪ

ನಾಗರಿಕ ಸೇವೆ

1972

15.

ಟಿ.ಎ.ಪೈ

ನಾಗರೀಕ ಸೇವೆ

1972

16.

ಆದ್ಯ ರಂಗಾಚಾರ್ಯ

ಸಾಹಿತ್ಯ ಶಿಕ್ಷಣ

1972

17

ರಮಾಕಾಂತ್ ಮಹೇಶ್ವರ್ ಮಜುಂದಾರ್

ನಾಗರೀಕ ಸೇವೆ

1973

18

ಡಿ.ವಿ.ಗುಂಡಪ್ಪ

ಸಾಹಿತ್ಯ ಶಿಕ್ಷಣ

1974

19.

ಅರುಣಾಚಲ ಶ್ರೀನಿವಾಸನ್‌

ವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ

1974

20.

ಮಲ್ಲಿಕಾರ್ಜುನ ಮುನ್ಸೂರ

ಕಲೆ

1976

21.

ಯು.ಆರ್‌.ರಾವ್

ವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ

1976

22.

ಎಂ.ಎನ್.ಶ್ರೀನಿವಾಸ್

ವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ

1977

23.

ದೊರೆಸ್ವಾಮಿ ಅಯ್ಯಂಗಾರ್‌

ಕಲೆ

1983

24.

ರಾಜ್‌ಕುಮಾರ್‌

ಕಲೆ

1983

25.

ಎಚ್‌.ನರಸಿಂಹಯ್ಯ

ಸಾಹಿತ್ಯ-ಶಿಕ್ಷಣ

1984

26

ಶಿವರಾಜ್‌ ರಾಮಶೇ‍ಷನ್‌

 

ವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ

1985

27.

ರೊದ್ದಂ ನರಸಿಂಹ

ವಿಜ್ಞಾನ –ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ

1987

28.

ಸಿ.ಡಿ.ನರಸಿಂಹಯ್ಯ

ಸಾಹಿತ್ಯ -ಶಿಕ್ಷಣ

1990

29.

ಬಸವರಾಜ ರಾಜಗುರು

ಕಲೆ

1991

30.

ಬಿ.ಸರೋಜಾದೇವಿ

ಕಲೆ

1992

31.

ಗಿರೀಶ್‌ ಕಾರ್ನಾಡ್‌

ಕಲೆ

1992

32.

ಕೃಷ್ಣಸ್ವಾಮಿ ಕಸ್ತೂರಿರಂಗನ್‌

ವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ

1992

33.

ಕೆ.ವೆಂಕಟಲಕ್ಷ್ಮಮ್ಮ

ಕಲೆ

1992

34.

ಯು.ಆರ್‌.ಅನಂತಮೂರ್ತಿ

ಸಾಹಿತ್ಯ-ಶಿಕ್ಷಣ

1998

35.


ಶಿವರಾಮಕೃಷ್ಣ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್


ವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ

 

1998

36.

ವೈದ್ಯೇಶ್ವರನ್ ರಾಜಾರಾಮನ್

ವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ

1998

37

ವೀರೇಂದ್ರ ಹೆಗ್ಗಡೆ

ಸಮಾಜ ಸೇವೆ

2000

38.

ಪಕ್ಕಿರಿಸ್ವಾಮಿ ಚಂದ್ರಶೇಖರನ್‌

ವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ

2000

39.

ಎಲ್‌.ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯಂ

ಕಲೆ

2001

40.

ರಾಜೇಂದರ್‌ ಕುಮಾರ್‌

ವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ

2003

41.

ಅರ್ಕಾಟ್‌ ರಾಮಚಂದ್ರನ್‌

ವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ

2003

42.

ಗೋವಿಂದರಾಜನ್‌ ಪದ್ಮನಾಭನ್‌

ವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ

2004

43.


ತುಮಕೂರು ರಾಮಯ್ಯ ಸತೀಶ್‌ಚಂದ್ರನ್

ನಾಗರಿಕ ಸೇವೆ

2005

44.

ಮನ್ನಾಡೇ

ಕಲೆ

2005

45.

ಕಿರಣ್ ಮಜುಮ್ದಾರ್ ಶಾ

ವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ

2005

46.

ಅಜಿಮ್ ಪ್ರೇಮ್‌ಜಿ


ವಾಣಿಜ್ಯ-ಕೈಗಾರಿಕೆ

 

2005

47.

ನರಸಿಂಹಯ್ಯ ಶೇ‍ಷಗಿರಿ

ವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ

2005

48

ಪಿ. ಎಸ್. ಅಪ್ಪು


ನಾಗರಿಕ ಸೇವೆ

2006

49.

ದೇವಕಿ ಜೈನ್

ಸಮಾಜ ಸೇವೆ

2006

50.


ಕೆ. ಪಿ. ಪಿ. ನಂಬಿಯಾರ್

ವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ

2006

51.

ನಂದನ್‌ ನೀಲೇಕಣಿ

ವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ

2006

52.

ಎನ್. ಎಸ್. ರಾಮಸ್ವಾಮಿ

ಸಮಾಜ ಸೇವೆ

2006

53.

ಪುಟ್ಟರಾಜ ಗವಾಯಿ

ಕಲೆ

2010

55.

ಬಾಲಗಂಗಾಧರನಾಥ ಸ್ವಾಮೀಜಿ

ಸಮಾಜ ಸೇವೆ

2010

56.

ಟಿ. ಜೆ. ಎಸ್. ಜಾರ್ಜ್


ಸಾಹಿತ್ಯ-ಶಿಕ್ಷಣ

2011

57.

ಕ್ರಿಸ್ ಗೋಪಾಲಕೃಷ್ಣನ್


ವಾಣಿಜ್ಯ-ಕೈಗಾರಿಕೆ

2011

58.


ರಾಮದಾಸ್ ಪೈ

ಸಾಹಿತ್ಯ-ಶಿಕ್ಷಣ

2011

59.

ಆರ್‌.ಕೆ.ಶ್ರೀಕಂಠನ್‌

ಕಲೆ

2011

60

ದೇವಿ ಶೆಟ್ಟಿ

ವೈದ್ಯಕೀಯ

2012

61.

ರಾಹುಲ್‌ ದ್ರಾವಿಡ್‌

ಕ್ರೀಡೆ

2013

62.

ಬಿ.ಎನ್‌.ಸುರೇಶ್‌

ವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ

2013

63.

ಪದ್ಮನಾಭನ್‌ ಬಲರಾಮ್‌


ವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ

 

2014

64.

ಮಾದಪ್ಪ ಮಹದೇವಪ್ಪ

ವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ

2014

65.

ಕೆ.ರಾಧಾಕೃಷ್ಣನ್‌

ವಿಜ್ಞಾನ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ

2014

66.

ಶ್ರೀ ಶಿವಕುಮಾರ ಸ್ವಾಮೀಜಿ

ಇತರೆ

2015

67.

ಪಂಕಜ್ ಅಡ್ವಾಣಿ

ಕ್ರೀಡೆ

2018

 

 

ಇತ್ತೀಚಿನ ನವೀಕರಣ​ : 10-02-2020 12:28 PM ಅನುಮೋದಕರು: Admin